Author Topic: รวมคลิปการกระทำของกลุ่มคนหัวรุนแรง  (Read 5901 times)

บรีSแมn

• Hero Member
  • 5 5 5 5
    • View Profile
ผมขอเปลี่ยนชื่อกระทู้ จาก "รวมคลิปวีรกรรมคนเสื้อแดง" เป็น "รวมคลิปการกระทำของกลุ่มคนหัวรุนแรง" นะครับ

คลิปรวมนี้ เพื่อแฉวีรกรรมของกลุ่มคนกลุ่มนึงที่สร้างความเดือดร้อนให้ประชาชน
ไม่ได้ต้องการโจมตี หรือแบ่งแยกอะไรทั้งสิ้น
แต่ทนการกระทำบางอย่างไม่ไหว
เริ่มจาก
เสื้อแดงไปต่อยประชาชนแถวปทุมธานีเพราะโดนว่าทำรถติด
เสื้อแดงต่อยชาวบ้าน

อันนี้แจกเงินให้ชาวนครพนมบุก กทม
แจกกันจะ จะ เสื้อแดงนครพนมรับหัวละสองพันก่อนล่องกรุง

เทเลือดทิ้ง ชนิดไม่สงสารผู้ป่วยที่ต้องการบริจาคเลือด
เสื้อแดง เทเลือด หน้าทำเนียบ 16 มีนา 53

เสื้อแดงเล่นไสยศาสตร์ โดยอ้างว่าเป็นพิธีพราหมณ์ ไม่มีเฟ้ย ศาสนาไหน ก็ไม่มีพิธีงี่เง่านี้
Unseen clip eak ภาพเลือด.flv

พูดอย่างอื่นได้ แต่ดีกว่าคำว่า อันธพาล ไม่ได้
ความถ่อยของพวกอันธพาลเสื้อแดง

เห็นในเว็บคนเสื้อแดงเอารูป คน กทม ตบมือต้อนรับ ให้กำลังใจคนเสื้อแดงมาโชว์
คราวนี้ เลยเอาคลิปมาให้ดูว่า จริงๆแล้ว เค้าตบมือ เฮ เพราะอะไร
(ดูแล้ว ก็ยิ่งรู้สึกว่า หน้าด้านเนาะ โดนโห่ไล่ขนาดนี้ ยังบอกว่าเชียร์)
เสื้อเเดง สารเลว

เสื้อแดงรุมตีสาวกรุงเทพฯ แค่ปฏิเสธไม่รับสติ๊กเกอร์ยุบสภา ผู้ชายหลายคนรุมกระทืบผู้หญิงคนเดียว
เสื้อแดงรุมตีผู้หญิง ..

สันติ อหิงสาหรือกฎหมู่ ? เรียกร้องคำตอบ หรือ เรียกร้องอำนาจให้ฝ่ายตน
สันติ อหิงสาหรือกฎหมู่?

« Last Edit: May 18, 2010, 04:07:58 AM by บรีSแมn »

P@ii

• PJ
  • Jr. Member
  • .:: A.N. Jell ::.
    • Boarddev
อืมมมมมมมมมมมม ,, รักชาติ

BlackcatKaizer

• Administrator
  • =- -=
    • MSN Messenger - blackcatkaizer@hotmail.com
    • BoardDev
    • Email
สิ้นเปลืองกันจริงๆ
เอาไปบริจาคเป็นทุนการศึกษาดีกว่านะ

-------------งานเข้า--------------

kakashi00

• Email
มันคุ้มไม๊ 2พันแลกกับให้พวกต่างจังหวัดมาก่อความวุ่นวายในกรุงเทพ
ถ้าเราไปประท้วงที่จังหวัดมันบ้าง ไปต่อยใครก็ไม่รู้ แล้วบอกว่า พวกต่างจังหวัดมันเกะกะ มีคนในจังหวัดนี้เป็นเืสื้อแดง
พวกมันจะยอมไม๊ -3-

ปันปิดเทอมอยู่นะ ต้องได้ออกไปเที่ยวดิ!!

บรีSแมn

• 5 5 5 5
หน้าเลือด คลั่งเลือด ดูดเลือด สูบเลือด รีดเลือด เทเลือด เปื้อนเลือด สาดเลือด นองเลือด บ้าเลือด
มีอะไีรอีกมั้ยเนี่ย
 >:(

บรีSแมn

• 5 5 5 5
ที่แม้วต้องมีสภาพอย่างทุกวันนี้เป็นเพราะวางยุทธศาสตร์ผิดพลาด เอาแต่ใจตัวเอง
ทั้งเรื่องบอกให้พรรคร่วมถอนตัวเพื่อตัวแม้วเอง
บอกให้ สส.พรรค พท. ลาออกกดดันให้ รบ. ยุบสภา (ทุกคนล้วนต้องเสียสละเพื่อแม้ว)
มุขสูบเลือดชาวบ้านไปเททิ้ง (แต่ตัวเองนั่งกินเค้ก จิบกาแฟ สบายเฉิบ)
เรื่องหันไปจับมือกับ ปท. ที่มีข้อพิพาทกับไทยอย่างเขมร แบบเข้าข้างแถมยุแหย่ออกนอกหน้า
แสดงธาตุแท้ให้คนเห็นมากขึ้นทุกวัน (ทั้งความโง่ ความอาฆาตมาดร้าย ส่อเจตนาล้มสถาบัน ฯลฯ)
แล้วไอ้เรื่องยุให้ ปชช. แบ่งแยกทำสงคราม

บรีSแมn

• 5 5 5 5
จ้าวฮะ ตอนนี้ จ้าวอยู่ที่ไหนฮะ

จ้าวฮะ เมื่อคืนผมฟังจ้าวโฟนอินให้พวกเราสู้ต่อ เพื่อจ้าว เพื่อครอบครัวจ้าว ผมรักจ้าวฮะ ผมจะสู้ต่อฮะ จ้าวบอกว่ารักพวกเราทุกๆ คน ผมซึ้งมากน้ำตาไหลเลยฮะ สงสารจ้าวจังฮะ
พวกเราทุกคนรักจ้าวฮะ จะสู้เพื่อจ้าวฮะ ไม่ว่าจ้าวจะบินอยู่จุดไหนๆ ของโลก
จ้าวฮะ ตอนนี้จ้าวอยู่ที่ไหนฮะ พวกเรา นอนกลางถนน กินตำส้ม ขี้เยี่ยวลำบากมากฮะ น้ำก็ไม่อาบ ฟันก็ไม่ได้แปรง ไปไหนมาไหน ก็ไม่ได้ แต่พวกเราก็ทนเพื่อจ้าวฮะ
จ้าวฮะ จ้าว เอาลูก เอาเมีย หนีไปอยู่ต่างประเทศนะดีแล้วฮะ เพื่อความปลอดภัยของคุณหนูๆ พวกผมมันลูกชาวไร่ ชาวนา ขนลูก ขนเมียมาสู้เพื่อจ้าว ไม่เป็นหรอกฮะ
จ้าวฮะ แกนนำ สามเกลอปราศรัยมันมากฮะ แต่ไม่รู้ว่าจะพวกเราไปไหนทำอะไรเพื่อใคร ทั้งอ้ายตู่ อ้ายเต้น อ้ายตัวอ้วนๆ พีๆ แต่ละตัว ใส่สร้อยเพชร สร้อยทอง เส้นใหย๋ๆ โตๆ รวยอู้ฟู่ กันทุกเลยฮะเจ้า
จ้าวฮะ ผมกลัวใอ้สามเกลอมันจะหลอกแดกจ้าวนะฮะ ยิ่งนานวันเห็นพวกมันยิ่งรวยขึ้นๆ แต่จ้าวของผม เห็นจนลงจนลง ทุกวัน เห็นจ้าวหน้าหมอง หน้าซีดเหมือนคนติดฝิ่น ผมยิ่งสงสารจ้าวฮะ
จ้าว ฮะ ผมมาจากสันกำแพง เมืองเจียงใหม่ บ้านเดียวกับจ้าวฮะ อ้ายเพ็ดวัด มันพาพวกผมมาฮะ มันว่ามาก่อนเอาไปห้าร้อย กินอยู่ฟรีรับอีกวันละห้าร้อย ฮะจ้าว
แต่จ้าวฮะ เพื่อนที่ผมรู้จักที่เขามาจากอุดรที่อ้ายขวัญไช มันพามา เขาบอกว่า จ้าวให้พวกมันทั้งคนละสองพันแนะ ผมได้ห้าร้อยเองฮะจ้าว ไม่รู้ว่าพวกอ้ายเพ็ด มันอม อะป่าว ฮะจ้าว ผมละงง จิงจิงฮะ
จ้าวฮะ บอกใอ้สามเกลอด้วยว่า ทีหลังตอนจ่ายตัง อย่าเล่นสองมาตรฐานนะฮะ เดี่ยวใครก็นินทาจ้าวได้ว่า สองมาตรฐานเหมือนใอ้พวกนั้นนะ
จ้าวฮะ พวกเรายึดมันสันติวิธีฮะ ไม่ไปตีนาย ไม่ทำร้ายใคร ถ้าใครให้ไปตีใคร ผมไม่ไปนะจ้าว ถามจิงจิง ฮะ ทันทีที่เสียงปืนดัง จ้าวจะมานำม็อบเหมือนเดิมหรือเปล่าฮะ
จ้าวฮะ ถ้ายึดสันติวิธีต้องบอกอ้ายกี้ ให้มันหยุดปลุกชาวบ้านให้ระดมน้ำมันมาเผากรุงเทพฯ แล้ว บอกอ้ายพันลบ อ้ายจิ๋ว สองเฒ่าชะแรแก่ชราแล้วไปเลี้ยงหลานเถิดฮะ
จ้าว ต้องบอกอ้ายแดงไม่ให้ฝึกทหารดำ ฝึกวางระเบิด ฝึกอะหยั่งๆ ก็บ่ฮุ้ ฮะจ้าว
จ้าวฮะ ที่จ้าวบอกว่าให้พวกเราล้มพวกอำมง อำมาตย์ อารายเนี่ย ผมไม่รู้จักดอกครับ รู้จักแต่ท่านปุโรหิต ท่านโหราจารย์ในหนังจักรๆ วงศ์ ตอนเช้าในวันเสาร์ อาทิตย์ ตามช่อง 7 จะให้พวกไปล้มมันไหมฮะ เดี่ยวผมจัดให้ฮะ รับรองได้ผลฮะ
จ้าวฮะ เขียนมาซะยาว ตอนนี้สะตังค์ ผมจะหมดแล้วฮะ โดนหักหัวคิวไปหลายบาท หมดตังแล้ว ผมจะปิ๊คเลยนะจ้าว รอจ้าวจ่ายรอบใหม่ผมกับพวกจะมาแห่มรอบฮะ

รักจ้าวฮะ
ทัดดาวแท้ หาทองทา

ที่มา: FW Mail

บรีSแมn

• 5 5 5 5
ทำใจให้เป็นกลางแล้วอ่าน

หลายคนรักในความเป็นคนดีของนายกฯ อภิสิทธิ์  ...แต่ก็ยังอธิบายไม่ได้  ว่าดีอย่างไร.....ใช่ไหม
คนเสื้อแดงบอก ทักษิน สร้างความเจริญให้คนรากหญ้า ....จริงไหม

คำตอบ         
นอกจากเร่งฟื้นฟูเศรษฐกิจปัจจุบันแล้ว  นายกฯ อภิสิทธิ์  กำลังทำในสิ่งที่สำคัญที่สุดสำหรับชีวิตของคนไทยในอนาคต   
นั่น คือ แก้ไขกฏหมายที่ไม่เป็นธรรมซึ่งทักษินทำไว้หลายฉบับ  เช่น

การทำธุรกิจของคนต่างชาติ
·         กฏหมายกำหนดให้ต่างชาติถือครองหุ้นในธุรกิจไทยได้ไม่เกิน 49 %   
·         ทักษิน  แก้กฏหมายให้ต่างชาติถือครองหุ้นได้เป็น 51 %.....
·        แปลว่า....ต่างชาติเป็นหุ้นใหญ่  สามารถทำอะไรก็ได้อย่างที่เขาอยากจะทำ.....

การถือครองที่ดิน
·         กฏหมายห้ามคนต่างชาติถือครองที่ดินในไทย
·         ทักษิน  แก้กฏหมายให้คนต่างชาติเช่าที่ดินได้ 99 ปี ...คนต่างชาติเฮโลมาทำธุรกิจกัน  ที่ดินสวยๆ ชายทะเลถูกเช่าทำ รีสอร์ท ..ธุรกิจเฟื่องฟู .. คนไทยมีงานทำ ....
·        แต่  ต่างชาติจะเป็นเจ้าของที่ดินยาว 99 ปี  .นี่..ถ้ามีลูกเกิดในไทย ตายอีก 1 ชั่วคน..เราก็ยังไม่ได้ที่ดินคืน...และ ถ้าเราบังเอิญร่ำรวยจะไปขอเซ้งที่ดินคืน ก็คงแพงริบลิ่ว...จนสู้ราคาไม่ได้...นี่ใครเป็นเจ้าของประเทศกันแน่

อาชีพสงวนของคนไทย
·         กฏหมายกำหนดอาชีพทำนา ทำไร่  ทำสวน เป็นอาชีพสงวนเฉพาะคนไทย ..ทำให้เรามีข้าวกินอุดมสมบูรณ์....มีข้าวไว้ต่อรอง  เวลาที่ซาอุ...จะขึ้นราคาน้ำมัน
·         ทักษิน  แก้ให้การทำนาทำไร่เชิงธุรกิจ ถือเป็นการทำธุรกิจที่คนต่างชาติเข้ามาลงทุนได้  ..ชาวนาจะมีรายได้ตลอดปีจากการรับจ้างทำนา
·         แปลว่า
o        ชาวนาเปลี่ยนฐานะจากเจ้าของที่ดิน  กลายเป็นแรงงานรับจ้าง......ใช่ไหม
o        ต่างชาติที่เคยซื้อข้าวเรา ..เป็นเจ้าของที่ดิน ปลูกข้าวได้เอง ..ไม่ต้องซื้อเราใช่ไหม...แล้วชาวนาที่เหลือจะเอาข้าวไปขายให้ใคร
o        ซาอุ.. มีข้าวกินแล้ว ไม่ต้องง้อเรา  ...ฉะนั้น จะขึ้นราคาน้ำมัน บีบเราเท่าไรก็ได้ใช่ไหม
o        ต่างชาติเจ้าของหุ้น 51% ...จะกำหนดนโยบายธุรกิจ ให้เราต้องซื้อข้าวตัวเอง กินในราคาแพงเท่าไรก็ได้ใช่ไหม
o        ถ้าเกิดภาวะวิกฤติ..เราจะยังมีสิทธิ์ สำรองข้าวเป็นเสบียงอาหารเพื่อความอยู่รอดของลูกหลานไทยได้แค่ไหน ในเมื่อที่ดินและข้าวเป็นของเขาทั้งหมดแล้ว

บรีSแมn

• 5 5 5 5
ไม่ควรอ่อนข้อให้กับผู้ก่อการร้าย
รูปนี้ เป็นเหตุการณ์ภาคใต้
ซึ่งนับว่าน่ากลัวมาก

เมื่อก่อนจะบอกว่าใครอยู่ภาคใต้ระวังนะครับ
ตอนนี้ต้องบอกว่าใครอยู่ประเทศไทย ระวังนะครับ

บรีSแมn

• 5 5 5 5
ไปขุดของเก่ามานิดหน่อย
เพราะอยากให้พี่น้องเสื้อแดงได้ตาสว่างซะที
พวกท่านกำลังถูกคนหลอกใช้ โดยใช้คำว่าประชาิธิปไตย ทั้งๆที่ตนเองยังไม่เข้าใจ

ทักษิณ ผมเอาตัวรอด1

ทักษิณ ผมเอาตัวรอด2
« Last Edit: April 06, 2010, 01:25:28 AM by บรีSแมn »

บรีSแมn

• 5 5 5 5
ทักษิณ ในมุมมองของสื่อ
ทักษิณ ในมุมมองของสื่อ

ทักษิณในมุมมองของสื่อ 2

ทักษิณในมุมมองของสื่อ 3 (Embedding disabled, limit reached)
« Last Edit: April 06, 2010, 01:50:00 AM by บรีSแมn »

บรีSแมn

• 5 5 5 5
เมื่อ ม็อบเสื้อแดง กลางสี่แยกราชประสงค์ ปะทะกับ ม็อบไซเบอร์ บน Facebook

กระแสการเมืองไทยเวลานี้ ใช่ว่าจะมีแต่ “ม็อบเสื้อแดง” ที่สามารถยึดพื้นที่สี่แยกประสงค์ เพื่อประกาศจุดยืนทางการเมือง เรียกร้องให้รัฐบาลยุบสภาภายใน 15 วัน ได้เพียงฝ่ายเดียว หากแต่ยังได้เกิดปรากฎการณ์ของกลุ่มพลังเงียบ ซึ่งไม่ได้มีการรวมตัวกันตามท้องถนน หรือ สถานที่ใดๆ  แต่กลับเลือกที่จะแสดงพลังร่วมกันบนสังคมออนไลน์ ผ่าน  Facebook  โดยใช้ชื่อกลุ่ม “มั่นใจว่าคนไทยเกิน 1 ล้านต่อต้านการยุบสภา” เพื่อแสดงจุดยืนร่วมกันในการต่อต้านการชุมนุมที่สร้างความเดือดร้อนให้แก่คนกรุงเทพของกลุ่มคนเสื้อแดง ไม่เห็นด้วยกับการยุบสภา และ แสดงถึงความจงรักภักดีต่อในหลวง   ถือได้ว่าเป็นการรวมตัวกันที่ไม่ธรรมดา เพราะเพียงแค่ 3 วัน มีผู้คนเข้ามาเป็นสมาชิกกลุ่มทะลุ 2 แสนคนไปแล้ว โดยไม่มีแกนนำ ไม่มีการเกณฑ์ผู้คน ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน ไม่เหนื่อย และ ไม่ร้อน  เพียงแค่มีจุดยืนร่วมกัน  และต่อจากนี้ไป กลุ่มนี้ไม่น่าจะเป็นพลังเงียบอีกต่อไปแล้ว เพราะเริ่มส่งเสียงดังให้สังคมได้รับรู้ว่ายังมี พวกเค้าอยู่ด้วย

บรีSแมn

• 5 5 5 5
mom_vs_redshirt.flv (Embedding disabled, limit reached)
 การเคลื่อนขบวนของกลุ่มผู้ชุมนุมคนเสื้อแดงไปยังย่าน ถ.สีลม ได้เกิดการปะทะคารมกันกับผู้หญิงที่กำลังขับรถจะพาลูกไป รพ. เพราะต้องติดขบวน คนเสื้อแดง

บรีSแมn

• 5 5 5 5

เสื้อแดงบุกสถานีดาวเทียมไทยคม
ไม่พอยังปล้นปืนทหารอีกตะหาก

ปาก้อนหินใส่กองกำลังทหารด้วย

« Last Edit: April 10, 2010, 01:46:11 AM by บรีSแมn »

บรีSแมn

• 5 5 5 5
คลิปเปิดโปงขบวนการล้มเจ้า
« Reply #14 on: April 23, 2010, 02:50:51 AM »
คลิปเปิดโปงขบวนการล้มเจ้า
เปิดโปง แดงล้มเจ้า 1/3 (Embedding disabled, limit reached)

เปิดโปง แดงล้มเจ้า 2/3 (Embedding disabled, limit reached)

เปิดโปง แดงล้มเจ้า 3/3 (Embedding disabled, limit reached)